Öflugt páskastreymi

4. apríl 2021

Öflugt páskastreymi

Keflavíkurkirkja - helgigripir settir á altari fyrir páskastund - skjáskot

Það hefur ekki farið fram hjá neinum að páskarnir í ár voru ekki ólíkir þeim í fyrra hvað kirkustreymi snertir. Fjöldi kirkna sendi frá sér guðsþjónustur og helgistundir. Í öðrum voru svo guðsþjónustur og helgistundir með hefðbundnu sniði - og allar reglur að sjálfsögðu virtar.

Grafarvogskirkja tók upp þá nýlundu að búa til Instragram-innslag. Svo sem kunnugt er sá miðill vinsæll og þá einkum meðal yngra fólks. 

Kirkjan.is leit við á nokkrum streymisstundum. Hafi henni yfirsést eitthvað - sem ekki er ólíklegt - þá eru viðkomandi beðnir um að senda línu svo hægt sé að skjóta þeim stundum hér inn.

Margur hefur nefnt að gaman sé að sjá samantektir af þessu tagi. Þær gefi gott yfirlit og þægilegt sé að hafa þær á einum staði. 

Gleðilega páska!
Grafarvogskirkja, Seltjarnarneskirkja, sr. Karl Sigurbjörnsson, Reykholtskirkja, Dalvíkurkirkja, Árbæjarkirkja, Siglufjarðarkirkja, Fella- og Hólakirkja, Kirkjan í Skagafirði, Garða- og Saurbæjarprestakall, Hofsprestakall, Grundarfjarðarkirkja, Garðakirkja, Vídalínskirkja, Keflavíkurkirkja, Grindavíkurkirkja, Breiðholtskirkja, Neskirkja, Landakirkja, Laufásprestakall, Glerárkirkja, Egilsstaðaprestakall, Kópavogskirkja, Hrunaprestakall, Fossvogsprestakall, Guðríðarkirkja, Patreksfjarðarkirkja, Háteigskirkja, Stafholtskirkja, sr. Solveig Lára Guðmundsdóttir, Melstaðarprestakall, Bjarnanesprestakall, Kirkjustarf fatlaðra, Austfjarðaprestakall, Ástjarnarkirkja, Langaness- og Skinnastaðaprestakall, Akureyrarkirkja, Íslenski söfnuðurinn í Danmörku, Seljakirkja, Blönduóskirkja, Útskála- og Hvalsnessóknir, Hafnarfjarðarkirkja

hsh

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

  • Leikmenn

  • Menning

  • Prestar og djáknar

  • Safnaðarstarf

  • Samfélag

  • Trúin

  • Frétt

Fermingarbörn á Akranesi 18. apríl ganga fram hjá safnaðarheimilinu Vinaminni eftir fermingu í kirkjunni - mynd: hsh

Vorboðinn aftur

20. apr. 2021
...fermingar ganga vel fyrir sig - II. hluti
Ferming í Akraneskirkju 18. apríl 2021 - fermingarbörn ganga til kirkju - mynd: hsh

Vorboðinn

19. apr. 2021
...fermingar á ýmsum nótum - fyrri hluti
Seyðisfjarðarkirkja á góðum degi - mynd: Ómar Bogason

Samstaða í verki

16. apr. 2021
...kirkja og samfélag